ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงวรนุช อินกกผึ้ง |
1. นางสีแพ สุดชา |
2 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 |
85.6 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาววรรณิดา ปะนัดโส 2. นางสาวศุภมาส ดวงมนตรี 3. นางสาวอทิตญา บานเทือง |
1. นางสาวเยาวลักษณ์ ศรีวะสุข 2. นางสาวพิมพ์ชนก รายะรุจิ |
3 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงธันยรัตน์ คำซา 2. เด็กหญิงศิริภัสสร ผ้ายผา |
1. นางสาวเยาวลักษณ์ ศรีวะสุข 2. นางสาวพิมพ์ชนก รายะรุจิ |
4 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวณฏฐกมล ใจคำ 2. นางสาวณัฐจรีย์ ชาติกิติสาร |
1. นางสาวเยาวลักษณ์ ศรีวะสุข 2. นางสาวพิมพ์ชนก รายะรุจิ |
5 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงจุฬาลักษณ์ กรัตกลาง 2. เด็กหญิงชลดา สายคำ |
1. นางสาวเยาวลักษณ์ ศรีวะสุข 2. นางสาวพิมพ์ชนก รายะรุจิ |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวอัฐภิญญา เชื้อประเสริฐ |
1. นางสาวเยาวลักษณ์ ศรีวะสุข |
7 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 |
83 |
ทอง |
8 |
1. นายณัฐวุฒิ คำบุญมา 2. นายภูรินทร์ ปิ่นปั่น 3. นายวิญญู ปิ่นปั่น |
1. นางสาวจุฑามาศ ช้างคำ 2. นางสาวชลธิชา หน้าผ่อง |
8 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงกรผกา คำสุนันท์ 2. เด็กหญิงกิตติมา อินปุ้ย 3. เด็กหญิงศิรินันท์ ซาหลง |
1. นางโสภา เติมพันธุ์ 2. นางสาวจันทรา เบ้านี |
9 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
4 |
1. นางสาวชนากานต์ โกฎหอม 2. นางสาวณัฐณิชา หมู่หาญ 3. นางสาวนันทิตา แซ่จ๋าว |
1. นางสาวจุฑามาศ ช้างคำ 2. นางสาวชลธิชา หน้าผ่อง |
10 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
82.6 |
ทอง |
4 |
1. นายคุณาพจน์ ฤทธิ์เทพ 2. นายสุทธิชัย งามยิ่ง |
1. นางสาวจุฑามาศ ช้างคำ |
11 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
91 |
ทอง |
6 |
1. นายณัฐกิตติ์ สายคำ 2. นายวัชรพล คำบุญมา |
1. นายสัตยา เกษาพร 2. นายนิยม ผามชา |
12 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายธีรภัทร์ บานเทือง |
1. นายวุฒิพงษ์ เจริญทรัพย์ |
13 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายธีรภัทร์ บานเทือง |
1. นายวุฒิพงษ์ เจริญทรัพย์ |
14 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
86 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวปิยดา เสิกภูเขียว |
1. นายวุฒิพงษ์ เจริญทรัพย์ |
15 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 |
82.94 |
ทอง |
6 |
1. เด็กชายพัชรพร บานเทือง 2. เด็กชายสุฬศักดิ์ หนองขุ่นสาร |
1. นางสาวชนาภัทร แหงมงาม 2. นางสาวสุพรรณษา เกิ้นโนนกอก |
16 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
8 |
1. นางสาวณิชาภัทร จันสีโคตร 2. นางสาวภัทรวดี โคมปิ่น |
1. นางสาววิไลลักษณ์ บุญสวน 2. นางสาวจุฑามาศ ช้างคำ |
17 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายชนาธิป มะกรูดอินทร์ 2. เด็กชายธนกร ป้องหลักคำ |
1. นางสาววิไลลักษณ์ บุญสวน 2. นายวุฒิพงษ์ เจริญทรัพย์ |
18 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
5 |
1. เด็กชายพัสกร สายคำ 2. เด็กชายภูริพัฒน์ บุญจอม 3. เด็กชายเกียรโชค พิมพา |
1. นางโสภา เติมพันธุ์ 2. นายสัตยา เกษาพร |